Máy khai thác dầu thực vật 250L SUS316L Thép không gỉ Máy khai thác dầu vỏ quế
| Tên thương hiệu: | Echo |
| Số mẫu: | tiếng vang |
| MOQ: | 1 bộ |
| Giá bán: | Contact Us for Pricing |
| Điều khoản thanh toán: | T/T |
| Khả năng cung cấp: | Hơn 50 bộ mỗi tháng |
Chiết xuất dầu thực vật 250L
,máy chiết xuất tinh dầu 250L
,chiết xuất dầu thực vật SUS316L
Máy tách 250L chuyên dụng này được thiết kế đặc biệt để chế biến flavedo (lớp vỏ bên ngoài) của trái cây cam để có được các loại tinh dầu ép lạnh chất lượng cao.Được thiết kế để tích hợp với các dây chuyền sản xuất nước trái cây, nó thu được dầu quý giá từ vỏ cam, chanh, chanh và bưởi mà nếu không sẽ là chất thải.Hệ thống có một cơ chế rasping chắc chắn kết hợp với một nước phun áp suất cao và một bộ tách ly tâmNó cho phép các nhà sản xuất nước trái cây tạo ra một dòng thu nhập thứ cấp có lợi nhuận cao từ việc thu hồi dầu thiết yếu từ chất thải.
Các nhà chế biến nước chanh phải đối mặt với lợi nhuận mỏng và chi phí xử lý chất thải cao.vỏ này được bán như thức ăn gia súc có giá trị thấp hoặc phải chịu phí bãi rácViệc chiết xuất dầu này đòi hỏi một hành động cơ học cụ thể Ứng dụng chưng cất hơi nước đơn giản làm hỏng các nốt mới, ngọt ngào.Ngành công nghiệp cần một, vệ sinh, và phương pháp trơ để nắm bắt dầu này tại điểm chiết xuất nước trái cây.
Hệ thống này cung cấp một giải pháp sẵn sàng cho việc phục vụ các sản phẩm phụ nước trái cây.Một phun nước được kiểm soát tạo ra một nhũ dầu trong nước, được bơm vào máy ly tâm đĩa tốc độ cao. Máy ly tâm tách dầu thiết yếu tinh khiết khỏi nước và các chất rắn sáp ngay lập tức. Toàn bộ quá trình được tiến hành trong mộtVòng tròn thép không gỉ dưới lớp phủ nitơ để ngăn ngừa oxy hóaĐiều này mang lại một loại dầu cam "cold pressed" chất lượng cao, phù hợp với tiêu chuẩn ISO 3140.
| Parameter | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Phương pháp chiết xuất | Máy ép lạnh cơ học (đánh vỏ) |
| Công suất xử lý | Tối đa 500 kg/h vỏ quả cam |
| Vật liệu | SUS316L thép không gỉ (chống ăn mòn) |
| Sức mạnh động cơ chính | 7.5 kW |
| Loại bộ tách | Máy ly tâm đĩa (7,200 rpm) |
| Chuyển vòng nước | Vòng tròn khép kín với lọc tinh tế |
| Bảng điều khiển | IP66 chống nước với động cơ tốc độ biến đổi |
| Độ tinh khiết dầu | ≥ 99% (Không chứa chất rắn nước trái cây) |
Máy này là một điều cần thiết cho các nhà máy đóng chai nước trái cây vừa và lớn sản xuất nước cam, nước chanh, và nồng độ vôi.Nó cung cấp cho ngành công nghiệp hương vị và nước hoa với thành phần quan trọng cho đồ uống không chứa chất béo (eNó cũng được sử dụng bởi các trang trại chuyên ngành và hợp tác xã xử lý bergamot cho hương vị trà Earl Grey và neroli cho nước hoa cao cấp.
Lớp vỏ cây cam rửa được đưa vào buồng chọc, nơi các kim không gỉ xoay đâm bề mặt.Nhựa nhựa như sữa này đi qua một màn hình hoàn thiện để loại bỏ các hạt bột lớnSau đó nó đi vào bể ly tâm quay với tốc độ cao; nước nặng hơn và chất rắn bị ép vào chu vi,trong khi dầu thiết yếu nhẹ hơn di cư đến trung tâm và được rút ra thông qua một đĩa cắt.
Lựa chọn một hệ thống dầu cam phụ thuộc rất nhiều vào bố cục dòng nước ép hiện tại của bạn. Thứ nhất, xác định xem bạn sẽ xử lý toàn bộ trái cây (cần một máy cạo da trước) hoặc chỉ cạo chất thải. Thứ hai,phân tích loại quả cam; dầu chanh có chứa sáp tự nhiên đòi hỏi một bước "mùa đông" để ngăn chặn sự mờ mờ, hệ thống của chúng tôi bao gồm bộ lọc đánh bóng cho điều này.Nước cứng có thể tạo ra các nhũ nước khó phá vỡThứ tư, hãy xem xét nhu cầu về nitơ trong bể lưu trữ để duy trì tuổi thọ.
Q: Tôi có thể mong đợi bao nhiêu dầu cho mỗi tấn trái cây?
A: Lượng sản xuất khác nhau đáng kể tùy theo giống. Cam trung bình 1-2 kg dầu mỗi tấn trái cây nguyên chất.
Hỏi: Máy có thể xử lý vỏ quả cam khô không?
A: Không. Công nghệ nén lạnh đặc biệt này đòi hỏi áp suất turgor của vỏ tươi, ẩm để hoạt động chính xác. Vỏ khô phù hợp hơn với thiết bị chưng cất hơi nước.
Hỏi: Thời hạn sử dụng dầu được sản xuất là bao lâu?
A: Nếu được lưu trữ đầy đủ, thép không gỉ kín không khí, tránh khỏi nhiệt và ánh sáng, dầu cam lạnh có tuổi thọ 1-2 năm.Việc thêm lớp phủ nitơ trong quá trình lưu trữ mở rộng đáng kể điều này bằng cách ngăn ngừa oxy hóa limonene.